UMB Financial 

$143,80
28
-$1,85-1,27% Thursday 20:00
+$0,00+0%Thursday 20:00Ngoài giờ giao dịch

Thống kê

Cao nhất trong ngày
143,91
Thấp nhất trong ngày
143,69
Đỉnh 52T
146,6
Thấp nhất 52T
103,38
Khối lượng
21.959
KL TB
-
Vốn hóa
10,93B
Tỷ số P/E
12,69
Lợi suất cổ tức
1,2%
Cổ tức
1,72

Sắp tới

Cổ tức

1,2%Lợi suất cổ tức
Jul 26
$0,43
Apr 26
$0,43
Jan 26
$0,43
Oct 25
$0,40
Jul 25
$0,40
Tăng trưởng 10N
5,68%
Tăng trưởng 5N
4,5%
Tăng trưởng 3N
3,98%
Tăng trưởng 1N
5,52%

Kết quả tài chính

4AugDự kiến
Q4 2024
Q1 2025
Q2 2025
Q3 2025
Q4 2025
Q1 2026
Tiếp theo
2,19
2,6
3
3,41
EPS dự kiến
3.102537
EPS thực tế
Không có

Tài chính

37,95%Biên lợi nhuận
Có lãi
2017
2018
2019
2020
2021
2022
1,14BDoanh thu
431,68MLợi nhuận ròng

Xếp hạng của các nhà phân tích

149,25Mục tiêu giá trung bình
Ước tính cao nhất là 170,00.
Từ 8 đánh giá trong 6 tháng qua. Đây không phải là khuyến nghị đầu tư.
Mua
88%
Giữ
13%
Bán
0%

Người khác cũng theo dõi

Danh sách này dựa trên danh sách theo dõi của người dùng Stock Events theo dõi UMBF. Đây không phải là khuyến nghị đầu tư.

Đối thủ

Danh sách này là phân tích dựa trên các sự kiện thị trường gần đây. Đây không phải là khuyến nghị đầu tư.
Zions Bancorporation N.A
ZION
Vốn hóa10,17B
Zions Bancorporation hoạt động trong cùng các khu vực và cung cấp các sản phẩm ngân hàng và tài chính tương đương.
Cullen Frost Bankers
CFR
Vốn hóa9,75B
Cullen/Frost Bankers, Inc. cung cấp dịch vụ ngân hàng và tài chính trong cùng các thị trường như UMB Financial, biến họ trở thành đối thủ trực tiếp.
BOK Financial
BOKF
Vốn hóa8,45B
BOK Financial Corporation phục vụ các thị trường tương tự với các dịch vụ ngân hàng và tài chính tương đương.
PNC Financial Services Group
PNC
Vốn hóa98,38B
PNC Financial Services Group, Inc. có mặt trên toàn quốc nhưng cạnh tranh trong cùng các lĩnh vực ngân hàng và dịch vụ tài chính.
Keycorp
KEY
Vốn hóa25,11B
KeyCorp cung cấp dịch vụ ngân hàng và tài chính trên các thị trường tương tự, cạnh tranh cho các đoạn khách hàng giống nhau.
U.S. Bancorp.
USB
Vốn hóa94,88B
U.S. Bancorp hoạt động trên toàn quốc, bao gồm các thị trường được phục vụ bởi UMB Financial, cung cấp các dịch vụ tương tự.
Wells Fargo
WFC
Vốn hóa256,63B
Wells Fargo & Company, mặc dù lớn hơn, cạnh tranh trong việc cung cấp dịch vụ ngân hàng và tài chính cho các đối tượng khách hàng tương tự.
JPMorgan Chase
JPM
Vốn hóa881,69B
JPMorgan Chase & Co. là một nhà cung cấp dịch vụ tài chính hàng đầu, cạnh tranh trong nhiều dịch vụ giống như UMB Financial.

Giới thiệu

UMB Financial Corporation đóng vai trò là công ty mẹ của UMB Bank, cung cấp một loạt các giải pháp ngân hàng và tài chính toàn diện. Bộ phận Ngân hàng Thương mại cung cấp cho các doanh nghiệp các dịch vụ thiết yếu, bao gồm các khoản vay thương mại, thẻ tín dụng và tài trợ bất động sản. Phân khúc này cũng cung cấp thư tín dụng, hợp vốn vay và hỗ trợ tư vấn. Hơn nữa, công ty còn cung cấp các giải pháp kinh doanh chuyên biệt như cho vay dựa trên tài sản, tài trợ các khoản phải thu, nợ mezzanine và đầu tư vốn cổ phần thiểu số. Các dịch vụ quản lý nguồn quỹ toàn diện cũng có sẵn, bao gồm các chức năng tiền gửi, đối chiếu tài khoản, công cụ quản lý tiền mặt, các giải pháp phải trả và phải thu, chuyển tiền điện tử, thanh toán tự động, giải ngân có kiểm soát, dịch vụ lockbox và thu tiền gửi từ xa. Bộ phận Ngân hàng Định chế phục vụ riêng cho các khách hàng định chế, cung cấp các dịch vụ quản lý tài sản và dịch vụ chăm sóc sức khỏe. Các dịch vụ sâu rộng của bộ phận này bao gồm quản trị và kế toán quỹ, dịch vụ nhà đầu tư, chức năng đại lý chuyển nhượng, hỗ trợ tiếp thị và phân phối, lưu ký và các dịch vụ đầu tư thay thế. Phân khúc này cũng quản lý việc bán, giao dịch và bảo lãnh thu nhập cố định, cùng với việc cung cấp các dịch vụ ủy thác doanh nghiệp, ký quỹ và lưu ký định chế. Một đặc điểm đáng chú ý của bộ phận này là các giải pháp thanh toán chăm sóc sức khỏe, kết hợp các dịch vụ lưu ký cho các tài khoản tiết kiệm y tế và thẻ ghi nợ nhãn riêng linh hoạt. Các giải pháp này được mở rộng cho nhiều đối tượng khách hàng khác nhau, bao gồm các công ty bảo hiểm, bên quản lý thứ ba, các công ty phần mềm, người sử dụng lao động và các tổ chức tài chính. Đối với khách hàng cá nhân, phân khúc Ngân hàng Cá nhân cung cấp một bộ các dịch vụ như tài khoản tiền gửi, thẻ tín dụng bán lẻ và ngân hàng ưu tiên. Nó cũng cung cấp các sản phẩm cho vay khác nhau, bao gồm các khoản vay trả góp, hạn mức tín dụng thế chấp nhà, thế chấp nhà ở và các khoản vay kinh doanh nhỏ. Các dịch vụ này được bổ sung bởi ngân hàng trực tuyến, mạng lưới ATM rộng khắp, môi giới, bảo hiểm, tư vấn và dịch vụ ủy thác. Công ty vận hành một mạng lưới chi nhánh và văn phòng đáng kể tại 17 tiểu bang: Missouri, Kansas, Colorado, Illinois, Oklahoma, Texas, Arizona, Nebraska, Iowa, Pennsylvania, South Dakota, Indiana, Utah, Minnesota, California và Wisconsin. Được thành lập vào năm 1913, UMB Financial Corporation đặt trụ sở chính tại Kansas City, Missouri.
Show more...
CEO
Mr. J. Mariner Kemper
Nhân viên
3698
Quốc gia
Hoa Kỳ
ISIN
US9027881088

Niêm yết

0 Comments

Chia sẻ ý kiến của bạn

FAQ

Giá cổ phiếu UMB Financial hôm nay là bao nhiêu?
Giá hiện tại của UMBF là $143,80 USD — đã giảm -1,27% trong 24 giờ qua. Theo dõi sát hơn hiệu suất giá cổ phiếu UMB Financial trên biểu đồ.
Mã cổ phiếu của UMB Financial là gì?
Tùy theo sàn giao dịch, mã cổ phiếu có thể khác nhau. Ví dụ, trên sàn , cổ phiếu UMB Financial được giao dịch với mã UMBF.
Giá cổ phiếu UMB Financial có đang tăng không?
Cổ phiếu UMBF giảm -0,77% so với tuần trước, tăng +10,68% trong tháng, và trong năm qua UMB Financial đã tăng +30,31%.
Vốn hóa thị trường của UMB Financial là bao nhiêu?
Hôm nay UMB Financial có vốn hóa thị trường là 10,93B
Khi nào UMB Financial công bố kết quả tài chính tiếp theo?
UMB Financial sẽ công bố báo cáo tài chính tiếp theo vào ngày tháng 08 04, 2026.
Kết quả tài chính của UMB Financial trong quý trước như thế nào?
Kết quả tài chính của UMBF trong quý trước là 3,41 USD mỗi cổ phiếu, trong khi ước tính là 2,82 USD, tạo ra bất ngờ +20,88%. Kết quả ước tính cho quý tới là Không có USD mỗi cổ phiếu.
Doanh thu của UMB Financial năm ngoái là bao nhiêu?
Doanh thu của UMB Financial trong năm vừa qua là 1,14B USD.
Thu nhập ròng của UMB Financial trong năm ngoái là bao nhiêu?
Lợi nhuận ròng của UMBF trong năm vừa qua là 431,68M USD.
UMB Financial có trả cổ tức không?
Đúng vậy, cổ tức của UMBF được chi trả hàng quý. Cổ tức gần nhất cho mỗi cổ phiếu là 0,43 USD. Tính đến hôm nay, lợi suất cổ tức (FWD)% là 1,2%.
UMB Financial có bao nhiêu nhân viên?
Tính đến tháng 07 05, 2026, công ty có 3.698 nhân viên.
UMB Financial thuộc lĩnh vực nào?
UMB Financial hoạt động trong lĩnh vực Tài chính & Thanh toán.
UMB Financial hoàn tất việc tách cổ phiếu khi nào?
Lần tách cổ phiếu gần nhất của UMB Financial diễn ra vào tháng 05 31, 2006 với tỷ lệ 2:1.
Trụ sở chính của UMB Financial ở đâu?
Trụ sở chính của UMB Financial đặt tại Kansas City, Hoa Kỳ.